Andika ili kutafuta

Q&A Wakati wa Kusoma: 13 dakika

JFLAG Mabingwa wa LGBTQ Afya na Haki za Ngono na Uzazi nchini Jamaika

Shirika Linaongoza Nambari ya Pekee ya Usaidizi kwa Vijana wa LGBTQ katika Karibiani


Hivi majuzi, Maarifa SUCCESS Afisa Mpango II Brittany Goetsch alizungumza na Sean Lord, Afisa Programu Mwandamizi katika Jukwaa la Jamaica la Wasagaji, Wanajinsia Wote na Mashoga (JFLAG), kuhusu LGBTQ* AYSRH na jinsi JFLAG inavyofuata maono yake ya kujenga jamii inayothamini watu wote bila kujali mwelekeo wao wa kingono au utambulisho wa kijinsia.. Katika mahojiano haya, Sean anaelezea uzoefu wake na kuwalenga vijana wa LGBTQ wakati wa kuunda programu za jumuiya na kuwasaidia kupitia mipango kama vile msaada wa usaidizi wa rika la JFLAG.. Pia anazungumzia jinsi JFLAG imesaidia kuwaunganisha vijana hawa kwenye huduma za afya ambazo ni salama na zenye heshima, na jinsi JFLAG inavyotafuta kwa sasa fursa za kushiriki mbinu bora na mafunzo tuliyojifunza na wengine wanaotekeleza nambari za usaidizi za LGBTQ duniani kote..

Kutana na Sean Lord

"Ninafundishwa kila siku kwenye JFLAG kwamba haikuhusu wewe, inahusu jumuiya unayoitumikia.”

Bwana Sean

Brittany Goetsch: Unaweza kuniambia kidogo kuhusu jukumu lako la sasa na kile unachofanya katika JFLAG?

Mikopo: Fahari ya JFLAG, 2019 © JFLAG

Mikopo: Fahari ya JFLAG, 2019 © JFLAG

Bwana Sean: Jukumu langu kimsingi ni kutoa usaidizi unaotegemea utetezi kama inavyohusiana na vijana. Ninafanya kazi hasa karibu na vijana, na kazi yangu imejikita katika maendeleo ya vijana, utetezi wa vijana, ushirikishwaji wa vijana-eneo lolote ambapo kuna ubaguzi au ukosefu wa umakini unaohusiana na vijana. Hapo ndipo ninapoingia.

Bofya hapa kusoma zaidi kuhusu historia ya Sean

Brittany Goetsch: Ulivutiwa vipi na kazi hii?

Sean: Mimi ni mfanyakazi wa kijamii moyoni. Ninaamini katika kutoa msaada na mwelekeo kama inavyohusiana na vijana. Mimi ni mtu wa watu; watu wananiambia hivyo kila wakati. Na ninafanya kazi katika kukuza uwezo wa vijana. Kwa hiyo niliyumba—sikuwa mahususi sana katika kazi zangu za kijamii, na kisha nikaelekeza njia hiyo kuelekea kazi ya vijana.

Brittany: Umekuwa ukifanya kazi kwa muda gani katika uwanja huu haswa?

Sean: Nimekuwa katika jukumu hili maalum kwa zaidi ya mwaka mmoja. Lakini na taaluma yangu ya kijamii, ninaweza kusema [ambayo nimekuwa nikifanya kazi] karibu miaka mitano au sita.

Lakini, kuwa mwaminifu, [uzoefu] haiwezi kupimwa kwa wakati, kwa sababu mara tu umeingia katika taaluma ya kijamii, unafanya kazi na kila mtu. Hiyo ni juu yako kama mfanyakazi wa kijamii, mara tu unakuwa mfanyakazi wa kijamii. Unaanza kwa kufanya kazi na idadi ya watu kwa ujumla, na kisha unabainisha ni nani unataka kusaidia.

Brittany: Ni baadhi ya masomo gani kuu ambayo umejifunza katika muda wako wote wa kufanya kazi na vijana katika JFLAG?

Sean: Imekuwa ya kushangaza. Kazi hii inajikita zaidi katika utetezi wa LGBTQ… mara nyingi hunilazimu kufikiria kuhusu ukweli kwamba huenda nisiwe na uzoefu fulani na siwezi kujihusisha na kila hali.. Katika kufanya kazi hapa, Nilikua mtu wa kibinadamu kidogo katika jinsi ninavyoshughulika na watu.

Pia nimejifunza kuwa ni vyema kutetea watu ambao hawawezi kujitetea wenyewe. Hiyo ndiyo hasa ninayofanya. Linapokuja suala la upatikanaji wa huduma za afya, mahitaji ya jamii ni makubwa. Ninafundishwa kila siku kwenye JFLAG kwamba haikuhusu wewe, inahusu jumuiya unayohudumia.

Changamoto

"Ninataka tu watu wajue watu ambao wanajitambulisha kama sehemu ya jumuiya ya LGBTQ, watu ambao ni wajinga, hawana tofauti na mtu yeyote [mwingine]. Hizi ni lebo tu."

Bwana Sean

Brittany: Ni zipi baadhi ya changamoto kuu zinazohusiana haswa na vijana wa LGBTQ na SRH?

Sean: Kipande cha kwanza ni-ni mada ambayo kwa sasa ninaifanyia kazi, na ninaweza kuona kwamba moja ya masuala makubwa ambayo watu wanayo ni upatikanaji wa huduma za afya. Kufikia nafasi fulani kunaweza kuwa changamoto sana kulingana na utambulisho wako…

Bofya hapa ili kusoma zaidi kuhusu changamoto katika kazi ya Sean

Kwa mfano, unaweza kwenda kwenye kituo cha huduma ya afya kwa uchunguzi wa nasibu, na mwingiliano wa kwanza ungekuwa na muuguzi ambaye anaweza kuchukua maelezo yako. Na kisha, sema, unatumia kiwakilishi ambacho hawafikirii kuwa unapaswa kutumia. Sasa hilo linakuwa tatizo. Hiyo ni kikwazo kwa vijana wa LGBTQ kupata huduma za afya. Hili ni jambo ambalo kawaida huonekana ndani ya huduma ya afya ya umma-na huduma ya kibinafsi, pia, kweli, kwa sababu ingawa unatumia pesa zako mwenyewe na si lazima utakumbana na aina zilezile za vikwazo, bado hutokea.

Pia kuna ubaguzi kuhusiana na kupata elimu fulani. Kwa hiyo, kwa mfano, ikiwa mtu aliyebadilika anafikiria kuhama kutoka kwa mwanamume hadi mwanamke, wangehitaji homoni. Hilo ni jambo ambalo halipatikani kwa urahisi hapa [huko Jamaica], kwa hivyo watu wengi watalazimika kutumia njia za nyuma, njia zisizo halali, kupata dawa wanazohitaji.

Suala lingine ambalo watu kutoka kwa jamii wanaweza kukumbana nalo—hasa wanawake mashoga au wakware—ni wakati gani, kwa mfano, wataenda kumuona daktari wa magonjwa ya wanawake, na gynecologist angeweza kusema, “Mbona huna mimba?” Au anaweza kusema, “Acha nikupe mbinu za kupanga uzazi,” wakati mgonjwa yuko tu kwa uchunguzi wa jumla. Yeye hayupo kwa kitu kingine chochote.

Brittany: Je, ungependa watu zaidi wafahamu nini kuhusu vijana wa AYSRH na LGBTQ?

Sean: Ninataka tu watu wajue watu hao wanaojitambulisha kama sehemu ya jumuiya ya LGBTQ, watu ambao ni wajinga, hawana tofauti na mtu yeyote [mwingine]. Hizi ni lebo tu. Na kwa sababu tu umeitwa kitu "tofauti,” hiyo haimaanishi kwamba ufikiaji wako wa huduma za afya au jinsi unavyotendewa kama mtu unapaswa kuwa tofauti. Unapaswa kuwa na uwezo wa kutembea katika kituo chochote cha afya na kudai huduma bora ya afya iwezekanavyo.

Pia ni muhimu kutambua kwamba ubaguzi mwingi unatoka kwa watu ambao wanapaswa kujua zaidi. Kwa mfano, madaktari na wauguzi: wengi wao, hawakufunzwa shuleni, si sehemu ya mtaala wao—kwa hivyo hawajui jinsi ya kuwatendea watu wanaojitambulisha kuwa wababaishaji.. Kile tumekuwa tukifanya siku hizi ni kujaribu kupata taarifa za jamii ya kijinga kwenye mtaala katika ngazi ya chuo kikuu., ili madaktari na wauguzi tayari wamezoea au tayari wamefunuliwa na aina hii ya habari wakati wanatoka na kuanza kufanya mazoezi.

Jambo langu ni kwamba sisi sote ni watu. Hatupaswi kutendewa tofauti kwa sababu ya kile unachokitambulisha. Afya yako ni nzuri sana, muhimu sana na tunahitaji msaada bora iwezekanavyo. Kubali tu kwa uwazi na tayari kusaidia kwa sababu hiyo ndiyo sababu tuko pale. Tupe usaidizi bora zaidi unaoweza kutupa.

Msikilize Sean akielezea kushughulikia suala la ubaguzi ndani ya mifumo ya afya.

Istilahi

"Inalenga watu ... Tunahitaji tu kujua jinsi ya kuwafikia watu kulingana na mahali walipo."

Bwana Sean

Brittany: Kuna maneno mengi tofauti na vifupisho ambavyo vinaweza kutumika wakati wa kuzungumza juu ya vijana wa LGBTQ au vijana kutoka kwa wachache wa ngono na kijinsia.. Unatumia istilahi gani katika kazi yako, na kwa nini? Na kwa nini kuheshimu lugha ni muhimu sana katika kazi unayofanya?

Sean: Kwanza niseme kwamba istilahi ni pana. Istilahi nyingi tunazotumia ni zima, kwa hivyo tunatumia, tuseme kwa mtu trans, tunafupisha kwa kusema “trans,” au kwa wanaume mashoga, tunasema tu "mashoga" licha ya ukweli kwamba "mashoga" pia inashughulikia kundi kubwa la watu…

Bofya hapa kusoma zaidi kuhusu umuhimu wa istilahi

Hata hivyo, hapa Jamaica, kuna misimu tunayotumia kutambulisha watu ambao unaweza kuwa huelewi kabisa. Kwa hiyo, kwa mfano—na hii itakuwa ya kuchekesha sana—kwa wengi wanaojitambulisha kuwa mashoga, tunatumia neno linaloitwa "battymen,” na inahusiana na tendo la ngono ya mkundu. "Batty" ni neno lingine la kitako.

Na ninaamini kuwa ni muhimu tuelewe na kutambua istilahi hii kwa sababu inaweza kukuleta karibu au kukuvuta mbali zaidi na jumuiya.. Katika Jamaica, tunao baadhi ya wanajamii wanaojitambulisha na jamii, lakini tunao wengine ambao hawana. Na kwa kuzingatia hali ya kijamii na kiuchumi, watu wengi hawatambui kwa urahisi na istilahi nyingi. Kwa hivyo utakuwa na mtu ambaye atakuambia, “Mimi ni shoga, lakini mimi si mpiga vita.”

Linapokuja suala la kazi yetu, inabidi tuwe makini sana, kwa sababu wakati shirika linajaribu kusaidia vijana wote, una watu ambao hawatambui istilahi fulani, au hawatakubali istilahi fulani. Kwa hivyo tunapoenda kwenye nafasi fulani, kulingana na nafasi tuliyomo, tunachagua lugha tunayotumia kuwasiliana na watu walio katika nafasi hiyo. Inalenga watu ... Tunahitaji tu kujua jinsi ya kuwafikia watu kulingana na mahali walipo.

Brittany: "Vijana wa LGBTQ,” “vijana kutoka makundi madogo ya kijinsia na jinsia”—ni maneno mwamvuli yanayojumuisha watu wengi tofauti.. Wapangaji wa mpango wa SRH wanapaswa kufanyaje ili kuhakikisha kuwa vijana wote wanafikiwa na kwamba wanashughulikia watu binafsi na jamii zote chini ya muhula huu.?

Sean: JFLAG imekuwa ikifanya kazi katika kuangazia baadhi ya masuala yanayohusiana na upatikanaji. Tumetoa mafunzo kwa wahudumu wengi wa afya, watoa huduma wengi. Si hivyo tu, lakini tumefikia kiwango cha kutoa mafunzo kwa watu ambao si wahudumu wa afya kabisa, lakini labda, mtu wa kwanza ambaye mtu kutoka kwa jumuiya angewasiliana naye. Hii hurahisisha kupata huduma za afya na kupata taarifa kuhusu uchaguzi wa ngono.

Kulingana na kazi ambayo tumefanya na utafiti ambao tumefanya, tumekusanya miongozo, viongozi, na vitabu vya jinsi ya kuwa salama zaidi, au tahadhari zaidi, kuhusu mahali unapopata huduma za afya. Tunayo orodha ya wataalamu wa afya ambao ni wastahimilivu, wanaoelewa mahitaji ya jamii. Ikiwa kwa sababu yoyote ile mtu anatuita tuseme, “Hilo, unamfahamu mtu yeyote anayeweza kutoa huduma ya namna hii na hivi,” tayari tuna habari nyingi au orodha ya watu, akisema “Mtu huyu yuko poa, mtu huyu yuko sawa, wanaweza kukupa utegemezo unaoweza kuhitaji.”

Pia, cha muhimu kuzingatia ni kwa sababu ya kazi ambayo JFLAG imekuwa ikifanya, sio tu
afya ya "mwavuli".. [Utambulisho wa jinsia maalum] msaada hutolewa. Kwa hivyo tuna watu wanaovuka mipaka ambao wanaweza kupata aina fulani ya usaidizi ambao unaweza kutofautiana, sema, msaada huo a cis mwanamke queer ingekuwa [kutaka]. Kwa hivyo sio "huduma ya afya ya watu wa kawaida tu."

Tazama kipindi cha kwanza cha The Real Real cha JFLAG.

Kujenga Rasilimali

"Kwa hivyo tuna mawasiliano ya moja kwa moja na jamii, na wako tayari kushiriki katika chochote tunachofanya kwa sababu, mwishoni, hao ndio wanaonufaika nayo.”

Bwana Sean

Brittany: Ni muhimu kuwa na rasilimali hizo, ili kuweza kujua mahali pa kwenda na mahali pa kujisikia kukaribishwa na kujisikia kama uko katika nafasi salama. Ikiwa mtu angetafuta kuunda rasilimali kama hiyo kwa nchi yao wenyewe, ungependekeza vipi kuihusu? JFLAG ilianzaje kuunda rasilimali hizi?

Sean: Ningependekeza kwa ujumla sio kudhani. Watu wengi wangekaa kando na kudhani kuwa "Mtu huyu kutoka kwa jamii ya wajinga, hiki ndicho wanachohitaji,” bila kuwauliza watu wanaohitaji msaada huo.

Bofya hapa kusoma zaidi kuhusu umuhimu wa rasilimali

Kwa hivyo tulichofanya ni utafiti mwingi. Tulifanya vikundi vingi vya kuzingatia. Tulifanya kura za maoni. Tulifanya mahojiano. Yote ili kujua ni nini hasa vijana kutoka kwa jamii ya queer wanataka, bila kudhania wanachotaka. Baada ya kukusanya taarifa hizo, tulifikiri ingekuwa vyema kuwafikia watu wanaotoa msaada—hivyo wauguzi, madaktari, vituo vya afya—na tulikuwa na mazungumzo kuhusu ni msaada gani unaweza kutolewa, kinachokosekana, ambayo mtu huyu hakutoa. Kisha tuliweza kufanya mafunzo ambapo tunaweza kujaribu na kurekebisha matatizo.

Pia tuliifikia serikali kusema, wajua, “Ni jukumu lenu kama serikali kuwahudumia watu wenu, kujaribu na kuhakikisha kuwa watu wako wanapata huduma bora zaidi inayowezekana kibinadamu." Kwa hiyo tuliifikia serikali ili tufanye mazungumzo, kuona jinsi bora wanaweza kutoa msaada wao. Na kisha kwa yote hayo kwa pamoja-wadau wote watatu [vijana, watoa huduma, na serikali] pamoja—tunaweza kuona namna bora ya kutoa usaidizi.

Brittany: Umezungumza juu ya umuhimu wa kuzungumza na watu. Je, ungependa kuzungumza zaidi kidogo kuhusu jinsi unavyofanya hivyo kwa njia salama, wakati katika mazingira mengi, vijana wanaojitambulisha kama LGBTQ si lazima kukubaliwa?

Sean: JFLAG ina hifadhidata ya watu ambao wangejitolea [na] sisi. Wakati mwingine tungechora kwenye hifadhidata hii na kuuliza tu baadhi ya maswali ya jumla kuhusu kile kinachotokea. “Unaonaje msaada, unaona ni nini?”

Tutawasiliana na mashirika ya washirika, NGOs, labda serikali na Wizara ya Afya ili kujua ni masuala gani au nini kimeripotiwa kwao. Wajua, "Ni baadhi ya ripoti mbaya ambazo umekuwa ukisikia?” Kisha tunaona jinsi tunavyoweza kuirekebisha vyema. Tunafanya mambo mengi. Tutakuwa na karamu ndogo na kuwaalika watu kutoka kwa jumuiya. Na wakati wa vikao hivyo, tutakuwa na mazungumzo kama, “Huduma za afya zikoje kwako? Je, unafikiri inaweza kuwa bora zaidi?”

Pia tunafanya vikundi lengwa na vipindi vya uhamasishaji wa jamii ambapo tutawaambia huduma ya afya inapaswa kuonekanaje, huduma ya afya ni nini, na kisha uliza, wajua, “Kulingana na maelezo yetu ya huduma za afya, ni nini ambacho hupati? Hii inawezaje kuboreshwa? Je, inaathirije maisha yako?”

Pia tunayo Nambari ya usaidizi mahususi ya vijana ya LGBTQ. Pia tunazingatia ripoti za nambari ya usaidizi kulingana na kile ambacho wateja au wapiga simu wangeturipoti, baadhi ya masuala ni nini, na kisha kutoka kwa hiyo, vuta data.

Kwa hivyo tuna mawasiliano ya moja kwa moja na jamii, na wako tayari kushiriki katika chochote tunachofanya, kwa sababu mwisho, hao ndio wanaofaidika nayo.

Brittany: Nambari ya usaidizi inaonekana kama nafasi isiyojulikana na ya aina ya ulinzi.

Sean: Haki, vivyo hivyo na nambari ya simu ya usaidizi, tuna washauri waliofunzwa wanaopokea simu. Kisha kulingana na mahitaji ya mteja, wataamua jinsi ya kuendelea. Kwa hivyo sema mteja ana shida na afya ya akili. Tungefanya uchunguzi wa afya ya akili, na kisha, ikiwa hili ni jambo ambalo liko nje ya upeo wetu wa usaidizi, tunawaelekeza kwa mashirika mengine ambayo yanaweza kutoa usaidizi bora zaidi. Afya ya akili ni suala la afya; bila shaka tungerejelea mashirika ambayo yako salama, ambazo ziko salama, ambazo ni za siri. Na wataishughulikia kutoka hapo. Tunaweza kufanya kama daraja kati ya mtu anayehitaji huduma za afya na mtoa huduma za afya.

Tazama maelezo haya ya rasilimali ya laini ya usaidizi ya vijana. Je, nchi au shirika lako lina nambari ya usaidizi sawa kwa vijana wa LGBTQ? JFLAG inataka kusikia kutoka kwako!

Mawazo ya Kuhitimisha

"Vijana ndio njia yetu mbele, kwa hiyo tukubali tu. Na tuko hapa kukaa."

Bwana Sean

Brittany: Ni wakati gani umekuwa wa kujivunia ukiwa na JFLAG?

Wajamaika watatu wa LGBT. Mikopo: Fahari ya JFLAG, 2021 © JFLAG

Mikopo: Fahari ya JFLAG, 2021 © JFLAG

Sean: Wakati wangu wa kujivunia ungekuwa kushiriki Fahari ya JFLAG matukio kwa sababu, hapa Jamaica, usemi wazi wa ushoga na yote hayo hayakubaliwi, au haikubaliwi kwa urahisi. Na wakati mambo yamekuwa ya kustahimili zaidi-na watu wanakuwa zaidi kidogo, wajua, zen-tumejaribu tuwezavyo kuhimiza jamii kukusanyika pamoja na kufurahiya tu. Hicho ndicho Kiburi kinahusu: kuwa na furaha.

Bofya hapa kusoma zaidi mawazo ya mwisho ya Sean

Na kwa kawaida ningesikia kuhusu Pride na sishiriki kwa sababu ya hofu. Lakini sasa, Ninashiriki kwa njia yoyote niwezayo na kufurahiya tu. Sio tu kuangazia ujanja wako au ushoga ndani yako. Ni kuhusu kujifurahisha tu kama jumuiya. Kujifunza kutoka kwa kila mmoja, kujenga madaraja, kujenga urafiki mpya, msaada, yote hayo.

Hivyo kwa ajili yangu, ndivyo ilivyokuwa Pride: njia ya kuunganishwa na jumuiya ya watu ambao mara nyingi hawapati muda wa kufanya hivyo.

Na niseme tu: ilikuwa ni furaha. Unahitaji kuja kwa moja ya hafla zetu za Pride-ni ajabu.

Brittany: Ningependa ku. Jambo ulilosema limenigusa sana: mara nyingi hatusikii juu ya msingi wa sherehe katika jamii hizi. Hizo mara nyingi sio hadithi zinazosimuliwa, si hadithi ambazo tunaangazia tunapozingatia changamoto na masuala. Je! unayo mifano mingine au hadithi za sherehe?

Sean: Kama unavyosema kwa haki, watu hawaangazii mazuri yanayotokea. Mashoga na watu wakware huko Jamaika—ni wajenzi wa taifa. Wanachangia maendeleo ya nchi kila siku.

Na nikuambie, linapokuja suala la sherehe na sherehe, watu queer kuendesha jambo. Matukio mengi huko Jamaika, kama matukio ya soka, wanaungwa mkono hasa na watu kutoka kwa jamii. Matukio kama kanivali huonekana kama kielelezo cha jinsi ulivyo. Huhukumiwi kwenye sherehe za kanivali au kandanda. Kwa hivyo watu kutoka kwa jamii au watu wa kejeli huwa wanafurahiya tu bila watu kukasirika.

Na kuna washirika: watu ambao wanaweza kutojitambulisha na jamii, lakini wanaelewa kuwa watu hawa ni watu hata hivyo, na waliweka msaada wao 100% nyuma ya shughuli zozote zinazofanyika.

Baadhi ya mashirika nchini Jamaika yataunga mkono Pride. Watatoa fedha kwa vyama, au mikusanyiko midogo tu.

Muhimu pia: baadhi ya vyuo vikuu hapa vina nafasi ambazo zinatumia kuchukua watu kutoka kwa jamii. Kwa hivyo moja ya mambo ambayo tunayo ni kilabu cha watu wa kitambo ambacho hukutana kila Alhamisi nyingine. Inafurahisha vya kutosha, inafanyika katika kituo cha afya, hivyo wangekutana, wangekuwa na furaha, wangezungumza kuhusu uzoefu wao wa mwaka, wanachotaka kufanya kama watu wa ajabu ili kufanya uzoefu wao wa chuo kikuu kuwa bora zaidi. Na watu queer pia kushiriki katika shughuli za michezo, hivyo tutakuwa na netiboli, vilabu vya soka, na mashindano mengine.

Kwa sababu ya kazi ambayo JFLAG na wengine wanafanya—na wamekuwa wakifanya—nafasi sasa zinaeleweka zaidi. Wanajumuisha kidogo zaidi. Kuna watu wa kijinga, na hawaendi popote, hivyo: kukubali, kukumbatia, na kuendelea.

Brittany: Ni nini kinachokufurahisha kuhusu mustakabali wa uga wa AYSRH na kufanya kazi na jumuiya hii mahususi?

Sean: Natarajia kuwa katika nafasi ambayo, bila kujali vitambulisho vyako, unaweza kufikia huduma unazohitaji. Hilo ndilo jambo langu kuu ... natazamia Jamaika, ya Caribbean, dunia pana, ambapo watu wanaojitambulisha kama LGBTQ wanaweza tu kufika mahali fulani na kupata usaidizi wanaohitaji. Na sio tu kupata usaidizi na habari lakini pia kupata usaidizi bora na habari iwezekanavyo. Hiyo ndiyo ninayotazamia-na sio tu kuangalia, pia tunaifanyia kazi kwa umakini.

Na tunaanzia hapa Jamaica. Nataka Jamaica iwe kinara ili, ukitambua kuwa LGBTQ, kweli hatujali. Ikiwa unahitaji msaada au huduma, unaweza kutembea mahali popote na kutibiwa. Utapewa msaada bora iwezekanavyo, kituo kamili.

Brittany: Je, kulikuwa na kitu kingine chochote ambacho ungependa kuongeza kabla hatujaenda?

Sean: Nataka tu kusema hivyo watu wanapaswa kuangalia kwa msaada wetu. Tumekuwa tukifanya matangazo kadhaa, na kwa sasa tunatafuta wafadhili na wafadhili wa kutusaidia kuitoa huko na sio tu Jamaika pekee. Kwa wale ambao hawawezi kufikia rasilimali fulani, simu ya msaada ipo. Na wakati nambari ya usaidizi ya JFLAG ndiyo pekee katika Karibiani, tungependa kuona kama kunaweza kuwa na nchi nyingine washirika au mashirika ambayo yatatusaidia kueneza hili kwa sababu jumuiya ya LGBTQ ni jumuiya kubwa.. Ni kubwa, na hatuwezi kutoa msaada peke yetu, kwa hivyo tungependa sana msaada.

Mwisho wa siku, tuko hapa kutoa usaidizi kwa watu wanaojitambulisha kama LGBT, kama vijana wa kijinga, na tuone namna bora tunavyoweza kuwashirikisha katika ujenzi wa taifa, katika kusikika sauti zao, kuhusiana na maendeleo ya nchi. Mwisho wa siku, wewe ni mdau katika maendeleo ya nchi yako, na unapaswa kuwa na sehemu ya kucheza na sauti.

Vijana ndio njia yetu mbele, kwa hiyo tukubali tu. Na tuko hapa kukaa.

Msikilize Sean akielezea maono yake ya mustakabali wa LGBTQ AYSRH


*Ujumbe wa Mhariri kuhusu matumizi ya kifupi cha "LGBT".: Wakati Knowledge SUCCESS inapendelea kutumia "LGBTQI+," "LGBT" na "LGBTQ" zinatumika kwa kubadilishana katika kipande hiki kwa uthabiti., kulingana na muktadha, na kubaki waaminifu kwa maneno ya wachangiaji wetu.

Wajamaika wawili wakiwa wamesimama mbele ya ukuta wa ukutani unaosomeka "Sisi ni Jamaika". Fahari ya JFLAG, 2020 © JFLAG
Brittany Goetsch

Afisa Programu, Kituo cha Johns Hopkins cha Mipango ya Mawasiliano

Brittany Goetsch ni Afisa Programu katika Kituo cha Johns Hopkins cha Mipango ya Mawasiliano. Anaunga mkono programu za shamba, uundaji wa maudhui, na shughuli za ushirikiano wa usimamizi wa maarifa. Uzoefu wake ni pamoja na kukuza mtaala wa elimu, kutoa mafunzo kwa wataalamu wa afya na elimu, kubuni mipango mkakati ya afya, na kusimamia matukio makubwa ya kufikia jamii. Alipokea Shahada yake ya Sanaa katika Sayansi ya Siasa kutoka Chuo Kikuu cha Amerika. Pia ana Shahada ya Uzamili ya Afya ya Umma katika Afya Ulimwenguni na Shahada ya Uzamili ya Sanaa katika Amerika ya Kusini na Mafunzo ya Hemispheric kutoka Chuo Kikuu cha George Washington..

michelle yao

Mwanafunzi wa Mazoezi ya Maudhui ya AYSRH, Kituo cha Johns Hopkins cha Mipango ya Mawasiliano

michelle yao (yeye) ni mwanafunzi wa wakati wote wa Uzamili wa Bioethics katika Chuo Kikuu cha Johns Hopkins. Ana Shahada ya Kwanza ya Sayansi ya Afya (na Mdogo katika Mafunzo ya Kiingereza na Utamaduni) kutoka Chuo Kikuu cha McMaster huko Ontario, Kanada. Hapo awali amefanya kazi katika mipango ya jamii na utafiti unaozingatia afya ya watoto na vijana, haki ya uzazi, ubaguzi wa mazingira, na ufahamu wa kitamaduni katika elimu ya afya. Kama mwanafunzi wa mazoezi, anaunga mkono uundaji wa maudhui kwa Mafanikio ya Maarifa, kwa kuzingatia kushughulikia mada ya afya ya uzazi na uzazi kwa vijana na vijana.

8.8K maoni
Shiriki kupitia
Nakili kiungo